Trực tiếp ASIAD 18 hôm nay 20/8: Niềm hi vọng vàng thi đấu

Thể Thao 247 – Ngày hôm nay sẽ diễn ra một số bộ môn thế mạnh của Đoàn TTVN, không ngoại trừ khả năng chúng ta sẽ giành được nhiều hơn 1 tấm HCV.

Điểm nổi bật nhất trong Lịch thi đấu ngày 20/8 chính là nội dung cử tạ nam hạng 56kg. Đây là nội dung thế mạnh của Việt Nam với sự tham dự của Thạch Kim Tuấn. Được biết, những đối thủ đáng sợ nhất của Thạch Kim Tuấn là những VĐV Trung Quốc đều đã bị cấm thi đấu vì nghi án dùng doping tại Olympic 2008. Do đó, Kim Tuấn đang có cơ hội giành huy chương tại kỳ đại hội lần này.

Diễn biến:

09h00: Nguyễn Huy Hoàng chuẩn bị bước vào phần tranh tài nội dung 800m tự do nam.

Cùng thời điểm, ở nội dung súng trường hơi nam, Nguyễn Duy Hoàng đang có tổng điểm là 612.6 và đang xếp thứ 31 vòng loại.

Bảng tổng sắp huy chương đến hiện tại:

Các nội dung chung kết sẽ thi đấu trong ngày hôm nay (29 bộ HC)

Bơi lội: Vòng loại từ 9 giờ, Chung kết từ 18 giờ

-800m tự do nam: Nguyễn Huy Hoàng

-50m ngửa nam: Lê Nguyễn Paul

-200m hỗn hợp nam: Lê Nguyễn Paul

-200m ếch nữ: Ngô Thị Ngọc Quỳnh

-Tiếp sức 4x200m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng, Ngô Đình Chuyền

Bắn súng: Vòng loại từ 8 giờ 30, Chung kết từ 10 giờ

-10m súng trường hơi nam: Nguyễn Duy Hoàng

-10m súng trường hơi nữ: Awaki Ai

-Bắn đĩa bay: Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp

Bóng chuyền nam:

-10 giờ: Đội tuyển Việt Nam vs Trung Quốc

Bóng chuyền bãi biển:

-16 giờ 40: Huỳnh Đỗ Hồng Loan, Nguyễn Thị Cẩm Tiên – Indonesia

Cử tạ: Vòng loại từ 9 giờ, Chung kết từ 14 giờ

-Hạng cân 56kg nam: Thạch Kim Tuấn, Trần Lê Quốc Toàn

-Hạng cân 48kg nữ: Nguyễn Thị Thuý, Vương Thị Huyền

Cầu mây:

-Đồng đội nữ, 9 giờ: Việt Nam – Nhật Bản

-Đồng đội nữ, 15 giờ: Việt Nam – Indonesia

Đấu kiếm: Vòng loại từ 9 giờ, Chung kết từ 18 giờ

-Liễu Kiếm nữ cá nhân: Đỗ Thị Anh

-Kiếm chém cá nhân nam: Nguyễn Xuân Lợi

Quần vợt:

-Đơn nam: Lý Hoàng Nam – Maldives

-Đôi nam: Lý Hoàng Nam/Nguyễn Văn Phương – đôi Nhật Bản

-Đơn nữ: Lý Nguyễn Savanna – Hàn Quốc

-Đôi nữ: Lý Nguyễn Savanna/Fodor Csilla – đôi Iran

Taekwondo: Vòng loại từ 9 giờ, Chung kết từ 15 giờ 30

-Đối kháng hạng cân -53kg nữ: Hồ Thị Kim Ngân

– Đối kháng hạng cân -67kg nữ: Bạc Thị Khiêm

– Đối kháng hạng cân -58kg nam: Võ Quốc Hưng

Thể dục dụng cụ: Chung kết từ 15 giờ 30

-Toàn năng cá nhân nam: Phạm Phước Hưng, Lê Thanh Tùng, Đinh Phương Thành, Đặng Nam, Đỗ Vũ Hưng

Vật: vòng loại từ 13 giờ, Chung kết từ 19 giờ

-Hạng cân 50kg nữ: Nguyễn Thị Xuân

-Hạng cân 53kg nữ: Phạm Thị Hà Phương

-Hạng cân 57kg nữ: Kiều Thị Ly

-Hạng cân 62kg nữ: Nguyễn Thị Mỹ Hạnh

Wushu: Chung kết từ 9 giờ

-Thái Cực kiếm nữ: Trần Thị Khánh Ly

-Nam Đao: Nguyễn Thuỳ Linh

-Nam Quyền: Phạm Quốc Khánh, Cao Khắc Đạt

-Đối kháng hạng cân 56kg nam: Bùi Trường Giang

-Đối kháng hạng cân 60kg nam: Nghiêm Văn Ý

-Đối kháng hạng cân 65kg nam: Hoàng Văn Cao

>> Xem thêm: Bảng Tổng sắp huy chương ASIAD hôm nay 20/8

Thể Thao 247 – Tinnhanhonline.v

Advertisements